a Anastazia Anyimike,

ang Dodoma

a -

kuw MKUU wa Wilaya
syoni.  va Tanganyika, Onesmo

VA TANGAZO

PANY LIMITED, JEMBE NI JEMBE COMPANY
AL COMPANY LIMITED, LYAMAKI LIMITED,
TED,PSALM AUCTION MART, HOLLYNESS &
SOLUTIONS. kwa idhini waliyopewa na PLATINUM
{hamana ya mikopo ambapo wateja husika wameshindwa
ana husika zitanzwa kwa njia ya mnada, Mnada utafanyika
. Muds ni kusnzia saa Tatu kamili asubuhi na kuendelea

KAMPUNT INAYO HUSTKA [ TAREHE |

A ILIPQ YA
MNADA

0RO JEMBE NI JEMBE COMPANY LTD 20-06-2024
TATARN | PSALM AUCTION MART 20.06-2024
IALAAM | CITY LINKINVESTMENT LIMITED | 20-062024
SALAAM | CITYLINK INVESTMENT LIMITED | 20-06-2024
A GORETHFLUX GENERAL (O LTD 20-06-2024
SALAAM | CITY LINKINVESTMENT LIMITED | 20-06-2024
SALAAM | CITYLINKINVESTMENT LIMITED | 20-062024
SALAAM | WORK ETHIC COMPANY LIMITED | 20-062024
A | CIYLINKINVESTMENT LIMITED | 20-06-2024
SALAAM CITY LINKINVESTMENT LIMITED | 20-06-2024
SALAAM | PSALM AUCTIONMART 1006024
SALAAM | PSALM AUCTIONMART 10-062024
SALAAM | PSALM AUCTION MART 20:06-2024

CITYLINK INVESTMENT LIMITED | 20-06-2024
SALAAM GORETHFLUX GENERAL COLTD 20-06-2024
SALAAM PSALM AUCTION MART 20-06-2024
RO LYAMAKI LIMITED 20-06:2024
SALAAM CITY LINK INVESTMENT LIMITED | 20-06-2024
@ HOLLYNESS & RESPISHERS CO LTD | 30-06-2024
SALAAM | WANGI AUCTION MART 10-06-2004
ZA | WANGIAUCTION MART 20-06-2024
SALAAM | HOLLYNESS & RESPISHERS CO LTD | 20-06-2024
7y WANGI AUCTION MART 13062024
SALAAM | JENBE NI JEMBE COMPANYLTD | 13062004
Ll - | HOLLYNESS & RESPISHERS CO LTD | 13-06-2024
;SALAAM CITY LINK INVESTMENT LIMITED 13-56-2024

ya nyundo ya dalali kutua na salio Ia 75% liwe limelipwa

atarcjeshwa na mnada utaradiwa.

@ i zitakua juu ya i. Kampuni itasaidia
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Buswelu ametoa machozi
mbele ya Baraza la Maadili
ya Viongozi wa Umma
wakati akijitetea tuhuma
za kukiuka maadili.
Buswelu alisema Dodo-
ma jana kuwa si kawaida
yake kutoa machozi na
akadai kuwa tuhuma dhidi
yake zimetengenezwa.
“Nisipowaambia haya
hamtaelewa, naadhibiwa
kwa sababu ya kumsaidia
Rais Samia kufuatilia fedha
anazozileta. Hata wakati
naingilia kazi matumizi ya
tofali zile mbovu sikujua
kuwa ni za meya,” alisema.
Buswelu alituhumiwa
kutumia lugha za ma-
tusi na kutumia madaraka
vibaya kwa kuwaweka
watumishi mahabusu na

awali alipokuwa akisome-
wa mashtaka alizikana.

“Sijatumia lugha chafu
na za matusi kwa watu-
mishi na watendaji, kazi
za ukaguzi wa miradi
sijazifanya nikiwa peke
yangu nimezifanya nikiwa
na viongozi wenzangu
wa kamati ya usalama ya
wilaya,” alisema.

Buswelu alisema haku-
wahi kutoa maelekezo
moja kwa moja kwa watu-
mishi bali kwa mkurugenzi
na Taasisi ya Kuzuia na
Kupambana na Rushwa
(Takukuru) na hakuwahi
kumpeleka mahabusu mtu-
mishi au mtendaji yeyote.

Alitoa mfano kuwa
katika mradi wa ujenzi
wa Jengo la Wagonjwa

C amwaga machozi akijitetea maadili

Mahututi (ICU) baada ya
kutoka kwenye kikao cha
kusikiliza changamoto za
watumishi wa sekta ya
afya walipata taarifa za
kintelijensia kuwa to-
fali zinazotumika hazina
ubora. :

“Halima aliyesema
nimemtolea lugha ya matu-
si mume wake ni Meya wa
Mpanda (hakumtaja jina)
ndiye aliyehusika kuuza
tofali zisizo na ubora na
alikuwa akifanya ubad-
hirifu kwenye halmashauri
na niliagiza mkurugenzi
kupitia tenda ya chakula
alichokuwa akiuza kwa
bei kubwa na baadhi
ya vyakula hakupeleka
pamoja na kulipwa fedha,”
alisema Buswelu.

Taasisi ya Kapuya yazuiwa nchini, yachunguzwa

Na Mwandishi Wetu

ERIKALI imesitisha
Sshu.ghuli za shirika
lisilo la kiserikali la

Athuman Kapuya kote
nchini na linachunguzwa.

Waziri wa Maendeleo ya
Jamij, Jinsia, Wanawake na
Makundi Maalumu, Dorothy
Gwajima ameeleza kuwa
shirika hilo limesajiliwa
kisheria mwaka 2021.

Taarifa ya Dk Gwajima
ilieleza kuwa malengo wali-
yotekeleza na kusababisha
Mkuu wa Mkoa wa Tabora,
Paul Chacha kulifunga ni
kinyume cha katiba waliyo-
sajili na pia ni kinyume na
sheria ya usajili wa mashirika
yasiyo ya kiserikali.

“Ofisi ya msajili kupitia
Bodi ya Uratibu wa mashirika
hayo tayari imesimamisha

utendaji kazi wa shirika hilo
kote nchini kupisha uchun-

* guzina hatua zaidi. Baada ya

uchunguzi kukamilika, wa-
husika wote watachukuliwa
hatua stahiki kwa mujibu wa
sheria,” ilieleza taarifa hiyo
jana.

Juzi Chacha alitangaza
kuipiga marufuku taasisi
hiyo kufanya kazi mkoani
humo.

Alitangaza uamuzi huo
alipokuwa akizungumza na
wadau wa elimu katika kikao
kilichofanyika ukumbi wa
halmashauri ya wilaya hiyo.

Chacha alisema walikama-
ta vitabu vyenye machapisho
ya kufundisha na kuhamasi-
sha vitendo vya mapenzi ya
jinsi moja.

Alisema vitabu hivyo vili-
kuwa vikiandaliwa kusam-
bazwa katika shule za msingi

na sekondari wilayani Kaliua
kupitia taasisi hiyo venye
makao yake makuu Dar es
Salaam.

Chacha alisema kitendo
hicho si cha kiungwana
kwa watoto na akaamuru
mratibu wa taasisi hiyo,
Tabitha Kapuya akamatwe na
kufunguliwa mashitaka kwa
kusambaza na kushawishi
vitendo vya mapenzi ya jinsi
moja.

Chacha alimuagiza Katibu
Tawala wa Mkoa wa Tabora,
Dk John Mboya aandike
barua kwa uongozi wa seri-
kali mkoani Dar es Salaam
kuijulisha kuhusu taasisi hiyo
ili isifanye kazi nchini.

Alisema taasisi hiyo
imekuwa ikitoa misaada ya
vitabu na kuvisambaza katika
mikoa ya Tabora, Dar es
Salaam na Zanzibar.
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